ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่าย สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ (ไก่ป่า,ช้าง,นาก,เม่น,นกเงือก,เลียงผา,ฯลฯ)  (อ่าน 29289 ครั้ง)

nat_jungle

• บุคคลทั่วไป
Re: ภาพถ่ายสัตว์ป่าและธรรมชาติ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 07:30:11 AM »
ดอกไม้ป่า...ริมผา..ท่ามกลาง...ละอองน้ำค้างและสายหมอก ยามเช้า.....ครับ ;)

ปล.....ไม่ได้ขึ้น...ก็ไม่ได้เจอ.. :D  ไม่ได้ค้นหา...ก็ไม่ได้พบ.... :D

nat_jungle

Re: ภาพถ่ายสัตว์ป่าและธรรมชาติ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:39:11 PM »
ภาพ..กระซิบกระซาบ.. ;)  คุณยาย(ลิง)...สอน...คุณแม่(ลิง) มือใหม่.. ::) กับแสง..ยามเช้า ครับ :D

nat_jungle

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:41:02 PM »
ภาพ...นายด่าน(ช้างโขลง)...แห่ง เขาใหญ่...ครับ ;)

nat_jungle

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:42:24 PM »
ยามค่ำคืน...กับ..หนูเม่น....ครับ :D

nat_jungle

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:22:11 AM »
ต้นแบบ...แม่ไม้มวยไทย ;) ฉบับ...ขุนเข่าไร้น้ำใจ ???  กับเวทีข้างถนน..กลางป่า ครับ :D

nat_jungle

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:26:05 AM »
ช่วงนี...มรสุม(เข้า) ...ฝนตกตลอด... ::)  ไม่ค่อยได้ถ่ายภาพสัตว์ป่าและธรรมชาติ มากนักครับ :) เจอ..อะไร ก็เอา อย่างนั้นแล้วกันเน๊อะ ;D

ปล.ภาพ...กวางน้อย...ขนอ่อน วัยซุกซน ครับ ;)

nat_jungle

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:30:32 AM »
แถมให้ชม...ครับ ;) กับ ภาพ..ดอกไม้...ในแสงเงา.... ;)  ทดลอง..แนว...dramatic art แต่ถ่ายมาแล้ว ไม่รู้ว่าใช่หรือไม่.... ???  เผลอๆอาจจะ..ไปเข้าข่ายมาโคร..หลังดำ ก็ไม่รู้ :D

ปล.ยังไงก็พยายาม...ชมให้เห็น....ความงาม...แล้วกันนะครับ :D

nat_jungle

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 12:38:04 AM »
สุดสัปดาห์...ที่ผ่านมา ::)  ก็หาเรื่องเข้าป่า..(เขาใหญ่) อีกเช่นเคยครับ ;)  คราวนี้เจอฝนกระหน่ำ ทุกวัน จึงได้ภาพค่อนข้างน้อยมากครับ :)  เอาละเรามาเริ่มชมภาพกันเลยดีกว่าครับ ;)

ภาพ...เจ้าตะกอง..(อีกัวน่า เมืองไทย) กะลังนอนตีพุง..อาบแสง สุดท้ายของวัน ครับ ;)

nat_jungle

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 12:40:03 AM »
ภาพ เจ้าเก้ง(ฟาน)น้อย ....หลบซ่อนตัวภายในทุ่งหญ้า :) ก่อนจะวิ่งหนีหายเข้าพงไพร ครับ ;)

nat_jungle

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:04:54 AM »
ดอกไม้...ในป่าใหญ่ ;)  กับแนว แบบ Art บ้างครับ ;)  มอบให้แค่..พี่ๆสมาชิก ครับ ;)

nat_jungle

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 05:25:08 PM »
เรื่องเล่า..จากเหตุการณ์  :)
ครั้งล่าสุดที่ขึ้นเขาใหญ่...มีเจ้าถิ่น...เข้ามาเยี่ยมเยียนถึงที่พักเลยครับ ???  ทางเจ้าหน้าที่ฯ ต้องประกาศให้นักท่องเที่ยว รีบออกนอกเต้นท์ และไปรวมกันที่ศูนย์บริการฯ เพื่อป้องกันความปลอดภัย  :)  ทำเอา โกลาหล กันพักใหญ่เลยครับ :D  แต่เจ้าถิ่น..รายนี้มีนิสัยที่ดี จึงแค่เข้ามาฉีกต้นไผ่ 2-3 ต้น....อิ่มแล้วก็เดินลุยน้ำข้ามกลับเข้าป่าตามเดิม ครับ ;)

ปล.พี่ๆสมาชิกฯ นักนิยมไพร....ถึงต่อให้เป็นพื้นที่ฯ อุทยานฯ ยังไงก็คือ ป่า...อยู่วันยันค่ำ :)  ยามนอนพักผ่อน ก็ควรจะหูไว นิดนึงนะครับ :D

nat_jungle

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:59:13 PM »
ภาพ...เปลวแห่งดอกหญ้า...ครับ ;) เป็นทุ่งดอกหญ้า...ขนาดใหญ่...ที่ไม่ธรรมดา จริงๆครับ :)

nat_jungle

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:02:23 PM »
ภาพ...นกขุนทองคู่...แบบคลาสสิค...นิดๆ ครับ :D

ปล.ถ่ายที่ระยะไกล..มากมากครับ ;)

nat_jungle

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:07:52 PM »
ภาพ...นกกะรางหัวหงอก...บินมาเป็นนายแบบให้แต่เช้า ;)  แต่เป็นประเภท...มาเร็วไปเร็ว..ครับ :(

nat_jungle

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:11:04 PM »
ลองแสง...แบบ...อารต์ๆ (low key) นิดนึงครับ ;)