ห้องพูดคุย > พูดคุยเรื่อง งานอดิเรกต่างๆ

ภาพถ่าย สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ (ไก่ป่า,ช้าง,นาก,เม่น,นกเงือก,เลียงผา,ฯลฯ)

(1/31) > >>

nat_jungle:
สวัสดีครับ... ;D  ขออนุญาติ...เชิญชวน พี่ๆ..เพื่อนๆ...ร่วมแชร์ภาพถ่าย..สัตว์ป่าและธรรมชาติ ร่วมกัน...ครับ ;D เพื่อเป็นการ...พักผ่อน หย่อนใจ จากการทำงานที่แสนจะเหน็ดเหนื่อย :-X  ไปกับ...จินตนาการ(ทางภาพถ่าย) ร่วมกัน ครับ ;)  ต้องขออนุญาติ..ออกตัว ไว้ก่อนนะครับ ว่าเป็นมือใหม่ จริงๆ เพิ่งจะมีอุปกรณ์กล้อง DSLR ยังไม่ครบ 3 เดือน ดีเลย :)  ภาพถ่าย อาจจะงามบ้าง..ไม่งามบ้าง ก็อย่าว่ากันนะครับ ::) ...ถือซะว่า เป็นการจินตนาการ..ทางภาพถ่าย ก็แล้วกันครับ  ;)  จะได้มีความสุขกับการชมภาพถ่ายร่วมกันครับ :)

nat_jungle:
ทดลอง...ลงภาพ..ดอกกล้วยไม้..ครับ ;D

nat_jungle:
ภาพ Action มันส์ๆ....นกแขวก...ครับ ;D

nat_jungle:
ภาพไก่ป่า...แม่ลูก จากเขาใหญ่ ครับ ;)  คู่นี้ตามถ่ายภาพ ตั้งแต่ใต้ต้นไม้ใหญ่...จนถึงขอบชายป่า (ติดกับทุ่งหญ้า) จึงได้ภาพ ที่มีสภาพแสงต่างกัน ครับ ;D

nat_jungle:
ภาพ..ไก่ป่า..เพศผู้  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version