ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากเล่นมีคำถามคับ  (อ่าน 1705 ครั้ง)

Panzerelite

• บุคคลทั่วไป
มือใหม่อยากเล่นมีคำถามคับ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 04:32:29 PM »

1..พวกที่ใส่แว่นเขาใส่แว่นอะไรกัน ผมไปเช่าแว่นที่ราบ11 หายใจไม่ออก ชุดหมีก็รัดเกือบตายจริงคาสนามเพราะฮีทสโต๊ก(แถมถอดเข้าถอดออกแว่นตาก็พังอีก เลนต์หลุด เล่นได้แค่ตาเดียวเอง)
2..มีร้านไหนแนะนำบ้างเราชอบปืนสงครามโลก เราชอบแบบเซมี หรือโบลแอคชั่นนะ ไปลองเล่นM16ไม่โอเท่าไหร่หนักด้วย
3..มีสนามไหนเป็นแบบเสียเงินรายเดือนรายปีบ้าง ราบ11 ไม่ไหวตั้ง200-300/ครั้ง เราอยากเล่นอาทิตย์ละ3รอบเลย เพราะตอนนี้ยังว่างอยู่กะออกกำลังกาย เพราะ94แล้ว หมอสั่งลดแล้ว
4.แล้วปกติซ้อมกันยังไงคับ เสียดายบ้านไม่ค่อยมีที จะถือปืนไปซ้อมที่สวนสาธารณะในหมู่บ้านก็ไม่ได้แน่

อ้อมันมีสมาคมอะไรไมแบบกลุ่มเฟสกลุ่มใหญ่ที่ไม่ใช่แค่กลุ่มเพื่อนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2018, 05:25:14 PM โดย Panzerelite »

ออฟไลน์ DannaRapp

• Newbie
  • *
Re: มือใหม่อยากเล่นมีคำถามคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 04:08:04 PM »
อยู่แถวไหนได้สนามหรือยังครับ

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 12:13:12 AM »

1..พวกที่ใส่แว่นเขาใส่แว่นอะไรกัน ผมไปเช่าแว่นที่ราบ11 หายใจไม่ออก ชุดหมีก็รัดเกือบตายจริงคาสนามเพราะฮีทสโต๊ก(แถมถอดเข้าถอดออกแว่นตาก็พังอีก เลนต์หลุด เล่นได้แค่ตาเดียวเอง)
2..มีร้านไหนแนะนำบ้างเราชอบปืนสงครามโลก เราชอบแบบเซมี หรือโบลแอคชั่นนะ ไปลองเล่นM16ไม่โอเท่าไหร่หนักด้วย
3..มีสนามไหนเป็นแบบเสียเงินรายเดือนรายปีบ้าง ราบ11 ไม่ไหวตั้ง200-300/ครั้ง เราอยากเล่นอาทิตย์ละ3รอบเลย เพราะตอนนี้ยังว่างอยู่กะออกกำลังกาย เพราะ94แล้ว หมอสั่งลดแล้ว
4.แล้วปกติซ้อมกันยังไงคับ เสียดายบ้านไม่ค่อยมีที จะถือปืนไปซ้อมที่สวนสาธารณะในหมู่บ้านก็ไม่ได้แน่

อ้อมันมีสมาคมอะไรไมแบบกลุ่มเฟสกลุ่มใหญ่ที่ไม่ใช่แค่กลุ่มเพื่อนอะ

1. แว่นเกือบทุกตัวที่เล่นบีบีกัน จะใส่แว่นเล่นได้หมด แต่ปัญหาของคุณคือใช้แบบกระจกไม่ได้ หรือจะเป็นแบบกระจก 2 ชั้น ก็ไม่น่าจะได้ เนื่องจาก คนที่มีน้ำหนักมาก ทำให้มีความร้อนมากกว่าคนปกติมาก ๆ  ทำให้เกิดไอ หรือฝ้า บนกระจกเลนส์ได้ง่ายและไวมาก แว่นระบายความร้อนไม่ทัน แม้กระทั่งแว่นรุ่นที่มีมอเตอร์ติดพัดลมระบายความร้อนในแว่นก็ระบายไม่ทันครับ และเสียงมอเตอร์จะดังขณะทำงานน่ารำคาญมากครับ ถ้าเป็นคนขี้หงุดหงิด ก็ไม่เหมาะกับมันเช่นกัน   ต้องให้แบบตะแกรงลวด  ซึ่งจะมีความเสี่ยงจากกระสุนที่แตกเนื่องจากใช้กระสุนไม่มีคุณภาพ ราคาถูก ทำให้เศษกระสุนที่แตกกระเด็นเข้าตา  เท่ากับตอนนี้ แว่นที่เหมาะกับคุณจึงเกือบจะไม่มีเลย แต่ในราคาแว่นที่สูง ๆ แบบมีเลนส์ 2ชั้น และโมดิฟายรอบพัดลมดูดอากาศให้ระบายความร้อนให้เร็วขึ้น น่าจะเป็นทางออกครับ  อันนี้พูดจากประสบการณ์ครับเพราะเพื่อนในทีม มีที่น้ำหนักเกิน 80 โล มีปัญหานี้ทุกคนครับ คือไม่สามารถใช้ยี่ห้อไหนได้เลย นอกจากแบบตาข่าย และ ที่เอาไปโมดิฟาย ครับ

2. ส่วนเรื่องปืน  Gas Blowback ตัดออกจากการลงเล่นในสนามได้เลยครับ การพกแก๊สไปในสนามที่ตากแดด กระป๋องอาจระเบิด บวก กับการเคลื่อนไหว กระแทกกระทั้นตลอดเวลา แก๊สอาจระเบิดใส่คุณได้า เพราะ หนึ่งแม็กกาซีน จุได้แค่ 120 นัด แก๊สบรรจุ 1 ครั้ง ยิงได้ แม็กครึ่งถึง 2 แม็ก แล้วแตกความสมบูรณ์ของซีนวาวล์แม็กกาซีน 
ในการเล่น 1 ครั้งกระสุนที่พกลงไป อย่างน้อย 600 นัด หรือ 2 แม็กกาซีน ของปืนระบบไฟฟ้า เพราะการใช้ปืนไฟฟ้าสะดวกกว่า ไม่ต้องมานั่งเติมแก๊สในขณะที่คุณอยู่ในเขตอันตรายของศัตรู ที่สามารถเข้าหาคุณได้ทุกวินาที และที่สำคัญที่สุด ปืนอัดแก๊ส ฝ่ายตรงข้ามจะเลือกคุณคนแรกทีจะรุมเข้าหา ปืนอัดแก๊สมีความเสียเปรียบปืนไฟฟ้า ชนิดเทียบกันไม่ได้ พอเขาได้ยินเสียงแรงดันแก๊สที่ลั่นออกจากปากกระบอก จะรู้ทันทีว่าคุณจะเริ่มเติมแก๊สใหม่ วินาทีนี้จะมีไม่ต่ำกว่า 2 คนวิ่งเข้าชาร์ตคุณแน่นอน พูดง่าย ๆ คุณคือจุดอ่อนของทึมถ้าใช้ปืนแก๊ส  มันเหมาะสะสมหรือยิงที่บ้านเท่านั้นครับ  ถ้าลงสนามแนะนำให้เล่นปืนไฟฟ้า มีทุกโมเดลตามคุณต้องการ

3. สนามราบ 11 ณ ขณะนี้มาตรฐานความปลอดภัยสูงสุด บวกกับผู้เล่นมีมารยาทไม่ดีน้อย  ส่วนใหญ่จะเป็นมือใหม่ และขาประจำ ส่วนเรื่องรายเดือนคุณต้องหาดูตามเว็บไซต์ครับ เพราะปัจจุบันสนามบีบีกัน ลดน้อยลงไปมาก

ส่วนเพื่อนร่วมเล่นหาเอาตามเว็บต่าง ๆ ซึ่งยังพอมีให้เห็นบ้างครับ

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 12:13:52 AM »
อยู่แถวไหนได้สนามหรือยังครับ

ลองคุยกันดูครับ จะได้เป็นเพื่อนร่วมเล่นกันครับ

ออฟไลน์ Dayshaun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 10:17:34 AM »
อยากไปเล่นด้วยเหมือนกัน

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 01:00:02 PM »
อยากไปเล่นด้วยเหมือนกัน

ลองคุยกันดูครับ