ผู้เขียน หัวข้อ: รถไฟฟ้ามาหานะเธอ  (อ่าน 927 ครั้ง)

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
รถไฟฟ้ามาหานะเธอ
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2019, 12:30:38 PM »
สถานีที่ไกล้บ้านเข้ามาอีก (บางที่ผมก็แปลกใจตัวเอง ที่เบื่อการขับรถตัวเอง มี่แต่โคตรมีความสุขที่ได้เดินทางด้วย สื่อสารมวลชนมากกว่าทั้งที่รถผม มันก็สุดยอดสมถรรนะคันนึง แต่ได้อยู่กับเพื่อนๆที่มองโลกแบบเดียวกัน ตรงนี้ดิใช่)
ในสังคมที่ผมมีกิจกรรม เช่นการทำงาน และเพื่อนๆที่ไม่เคยสนใจว่าเราทำงานอะไร ใช้รถอะไร รวยหรือจน แต่เรามีความสุขกับงานอดิเรกที่ทำด้วยกันมากกว่าและที่สำคัญสุดๆคือเรามีเวลาให้กัน (ไม่อั้น) ไม่ว่าจะช่วยเหลือกันด้านการงาน หรือไปเที่ยวเล่นจร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2019, 12:33:42 PM โดย มด »