ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่าย สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ (ไก่ป่า,ช้าง,นาก,เม่น,นกเงือก,เลียงผา,ฯลฯ)  (อ่าน 29446 ครั้ง)

nat_jungle

• บุคคลทั่วไป

กับเจ้ากระรอกน้อย...ในป่าใหญ่ ครับ ;)

nat_jungle

กับ...ความงามแห่งดอกบัว และแมลงปอ ครับ :D

nat_jungle

ทดลอง...แบบสนุกๆ กับมาโคร ครับ :D

nat_jungle

มาโคร..อีกซักภาพ...กับเจ้าแมงมุมหลังหนาม ครับ ;)

nat_jungle

กับภาพชุด ...ครอบครัว..ไก่ฟ้าหลังขาว ครับ. ;)

nat_jungle

บางลีลา...แห่ง ไก่ฟ้าพญาลอ ครับ ;)

nat_jungle

อีกหนึ่งลีลา....แห่งการประกาศ อาณาเขต ครับ ;)

nat_jungle

สำหรับวันที่ฝนตก...ยังคงน่านอนเหมือนเดิม  ::)  กับเจ้าหญิงแห่งผาสูง ...และอิริยาบถพักผ่อน ครับ ;) 

เปรียบดั่งเสมือน...หนึ่ง ในตำนาน ที่เล่าขานกันปากต่อปาก และจาก..รุ่น..สู่รุ่น :)   แต่...ณ วันนี้ได้ยืนยันให้เห็นแล้วว่า มีตัวตนอยู่จริง ครับ ;)  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2013, 12:47:52 AM โดย nat_jungle »

nat_jungle

ช่วงนี้เริ่มเข้าฤดูหนาวแล้วครับ...จึงทำให้ได้พบกับไก่ป่า(วัยรุ่น) บ่อยครั้งมากกว่าปกติ ครับ ;)

nat_jungle

กับ ....แม่ไก่ป่า ครับ ;)

nat_jungle

และ...ไก่ป่า(วัยรุ่น) ที่หากินตามริมน้ำครับ  ;)

nat_jungle

หนาวนี้...ณ ทับเบิก. :)  ท่ามกลาง...ลมหนาวและม่านหมอกที่ปกคลุม.... :)  ยามเช้านั่งจิบกาแฟร้อนๆ...พร้อมชิม...ผัดกระหล่ำสดๆแห่งทับเบิก เคียงคู่กับหวานใจ :-*

nat_jungle

ดอกบัวตอง....ของฝากพี่ๆสมาชิกฯ ครับ. ;)

nat_jungle

นำดอกไม้....แห่งลานหิน มาให้ชมกันครับ ;)

ปล.ภาพแค่พอดูได้ เพราะดอกไม้เหล่านี้ มีขนาดเล็กมกๆครับ ;)

nat_jungle

กับ บรรดาฝูงไก่ป่าในธรรมชาติ......จะเริ่มรวมเป็นฝูงใหญ่ ในช่วงเดือนนี้เท่านั้นครับ ;)  เพื่อเตรียมพร้อมเข้าสู่ฤดูผสมพันธุ์ ;)  หลังจากนั้นจะจับคู่แบ่งปันอาณาเขตกัน :o ดังจะเห็นว่า(ในภาพ) มีตัวจ่าฝูง แค่เพียงตัวเดียวครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:55:31 AM โดย nat_jungle »