ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่าย สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ (ไก่ป่า,ช้าง,นาก,เม่น,นกเงือก,เลียงผา,ฯลฯ)  (อ่าน 29544 ครั้ง)

nat_jungle

• บุคคลทั่วไป
ภาพ...เจ้าชู้..ไก่ป่า (หนักกว่าไก่แจ้ แน่ๆ) ;)  คุมบรรดา ฝูงฮาเร็ม หากินในทุ่งหญ้าครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2013, 01:35:55 PM โดย มด »

nat_jungle

Re: ภาพถ่ายสัตว์ป่าและธรรมชาติ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 10:02:47 AM »
หน้าตา(แบบชัดๆ) ..เจ้าของฮาเร็ม กลางป่าครับ ;)  (น่าอิจฉา หมอนี่ชะมัด) >:( :D  แสดงให้เห็นว่า เมื่อเข้าฤดูฝน...ไก่ป่า จะมีการผลัดขนคอ เป็นขนสีดำ...รวมทั้งหงอน เหนียง ก็จะหดเล็กลง และจะงอกงามเป็นขนสร้อยสีทอง รวมทั้งหงอนที่ตั้งใหญ่สีแดงสด อีกครั้ง หลังออกพรรษา พอดีครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2013, 10:08:56 AM โดย nat_jungle »

nat_jungle

ขออนุญาติ..ขั้นรายการ ;) ด้วยภาพนี้...นกยาง...ครับ :)

nat_jungle

ภาพ...น้ำตกเหวสุวัติ....ถาโถมสายน้ำ ยามฤดูฝน ครับ :)  ตั้งตามชื่อ...เพื่อเป็นเกียรติ แด่เจ้าหน้าที่ฯ ครับ :)

nat_jungle

ภาพ...ลีลาสนุกๆ ของเจ้ากระรอกน้อยครับ ;)

nat_jungle

ยามเมื่อ...ฤดูฝน..มาเยือน ก็จะพบกับ...ฟ้าเพียงดิน...ครับ ;)

nat_jungle

ยามฝน..มาเยือน  :)  ธรรมชาติก็จะเติมแต่ง...สีสรร ดุจดัง ภาพวาดแห่งความฝัน ;)   สำหรับผู้กล้า..ที่จะเดินทางค้นหา.... ครับ :)

nat_jungle

ภาพ..ฮาเร็ม..ในทุ่งหญ้า... :D  กับฝูงไก่ป่า ที่พากันหากิน...ยามเช้าตรู่วันเสาร์ ครับ ;)

nat_jungle

nat_jungle

ภาพ....ชะนี..เก็บผลไม้ครับ ;)

ปล.ถ่ายได้ที่ระยะสูง มากๆ  ???  สภาพแสง..ก่อนฝนตก ครับ ::)

nat_jungle

หลังจาก..ที่ต้องนอนเหน็บหนาว...ท่ามกลางสายฝน...มาทั้งคืน ;) เมื่อแสงแรก...ปรากฎ ผ่านพ้นม่านหมอก ก็ทำให้สรรพเสียงแห่งป่า...เพรียกหากันอีกครั้ง ครับ ;)

nat_jungle

สนุกๆ กับมาโคร....แมลงปอ...น้ำตก (เห็นบิน ยั่วยวนดีนัก จับเป็นนายแบบซะเลย)  :D 

nat_jungle

นำภาพ...ดอกไม้ จากปาริโอ...มาฝาก พี่ๆสมาชิก ครับ ;)

nat_jungle

เก้งน้อย...จากป่าใหญ่ ครับ ;)

nat_jungle

พยายาม...ทำความเคารพ  :D