ห้องพูดคุย > พูดคุยเรื่องปืนBB.Gun และ เทคนิการเล่น BB Gun

Review วิธีทำยางปิดวาวล์

(1/1)

มด:
หลายท่านเคยสงสัยไหมว่า ยางโอริงที่ตูดวาว์ลเติมแก๊ส มันมีไว้ทำอะไร

ตอนมันยังอยู่ เวลาเติมแก๊ส ไม่รู้สึกอะไร(ไม่เห็นค่าของมัน)
ตอนมันหลุดหายไป เวลาเติมแก๊ส ที่นี้หละ ฟูดออกซะมากกว่าเข้า

แล้วถ้ามันหายไป เราจะทำอย่างไร

เริ่มจาก หาสายไฟซิลิโคน(ที่ผมใช้จะเป็นสายไฟจาก batt ลิโพที่ไม่ใช้แล้ว) แล้วใช้มีดโกนคมๆ เน้นนะครับ มีโกนคมๆ สไลด์บางๆ แบบในภาพ

จะได้แบบนี้

จับยัดเข้าไปที่ตูดวาว์ลแบบนี้

ใช้หัวแก๊สยัดมันลงไป

สุดท้ายจะได้แบบนี้

ปัญหา อัดแก๊สแล้วฟู่ออกจะหายไป อันนี้ใช้กับ ARMY MEU บ่อยมาก เพราะยางตูดชอบหลุด แค่นี้ก็จบ

วิน:
ใช้ยางโอริง ในไฟแช็คก็ได้ครับ มันยัดลงไปพอดีเลย บ้านคงมีไฟแช็คกันทุกคน :)

มด:

--- อ้างจาก: วิน ที่ มิถุนายน 16, 2013, 08:06:20 PM ---ใช้ยางโอริง ในไฟแช็คก็ได้ครับ มันยัดลงไปพอดีเลย บ้านคงมีไฟแช็คกันทุกคน :)

--- End quote ---

ขอบคุณครับ กับข้อมูลดี ๆ ที่หากันได้ง่ายครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version