ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจสั่งซื้อ M24 (รบกวนข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ)  (อ่าน 8381 ครั้ง)

NVzNVz

• บุคคลทั่วไป
คุณมด ครับ
ผมสนใจปืนชักยิงทีละนัด ตอนนี้เท่าที่ดูแล้ว ok ที่สุดหน้าจะเป็นตัว M24 มีข้อสงสัยอยากให้แนะนำ และเปรียบเทียบข้อมูลให้ฟังนิดหน่อยครับ
(ต้องบอกก่อนว่า ผมได้ศึกษาและอ่านข้อมูลจากเว็บบอร์ดนี้แล้วเบื้องต้น แต่มีข้อสงสัยบ้างประการดังนี้ครับ)

1. คำถามแรกอันนี้ช่วยเคลียร์ให้ผมทราบก่อนว่า Snow Wolf M24 กับ Snow wolf M24 Zombie Killer Return ใช่ตัวเดียวกันไหม (เพราะรูป M24 คุณมดไม่มี Zombie Killer Return ) พิมพ์ติดอยู่ที่ปืน และถ้าเป็นคนละรุ่นกัน รุ่นไหนใหม่กว่า และดีกว่ากันครับ

2. อยากให้เปรียบเทียบข้อมูลของ M24 ระหว่างยี่ห้อ SW , SW Zombie Killer , A&K , CA ให้หน่อยครับ
โดยอาจจะบอกถึงอะไหล่ภายในให้ทราบเลยก็ได้ครับอันไหนดีกว่ากันยังไง และรบกวนขอราคา (ถ้ารุ่นไหนคุณมดไม่มีขายแต่ทราบราคารบกวนแจ้งเพื่อเป็นข้อมูลหน่อยนะครับ)
2.1 กล้องและขาทราย
2.2 อัพเกรดแต่งแรงมาจากโรงงาน
2.3 ลูกสูบ (แดง) อลูมิเนียมชุบอโนไดร์
2.4 ลูกสูบ (ฟ้า)
2.5 ไกล็อตแบริ่ง
2.6 เชียร์ 90 องศา (วัสดุอะไร) เห็นบอกว่าเป็นของ SW
2.7 เชียร์เหล็กแท้ 90 องศา (ตัวนี้เป็นของ A&K)
2.8 กล่องไกเหล็ก
2.9 กล่องไกเหล็กแท้แม่เหล็กดูดติด
2.10 ลำกล้องเซาะร่อง
*ลูกสูบแดง กับ ฟ้า อะไรดีกว่ากัน ยังไงครับเห็นจากรูปแล้วสวยทั้งคู่ครับ

จุดประสงค์ที่สอบถามรายละเอียดขนาดนี้ เพราะเป็นปืนกระบอกแรกครับ
เพื่อประกอบการตัดสินใจในการสั่งซื้อ จึกรบกวนคุณมด แนะนำหน่อยครับ
ประเด็น
1. ผมอยากได้ปืนที่สวย (งานเนียน) เท่าที่เนียนได้ สมราคา ทราบครับว่ายิ่งแพงยิงเนียนเลยอยากจะให้จัดลำดับให้หน่อย
2. ความเม่นยำในการยิ่ง ขอแค่ระยะหวังพลมาตราฐานยิ่งโดยฝาขวดก็ OK แล้วครับ (เพราะเคยเห็นใน Clip หลายท่าน Review ไว้แม่นเกินไปโดยซ้ำ)
3. ราคาความคุ้มค่าที่ได้รับของแต่ละยี่ห้อ (อาจจะเลือกที่ไม่แพงที่สุด ดีที่สุด แต่ด้วยความคุ้นค่าแล้ว คุณมดแนะนำรุ่นไหนบอกได้ครับ (ช่วยฟันธง)
4. ถ้ามีรุ่นไหนแนะนำที่ไม่ใช่ รุ่น M24 ก็ยินดีนะครับ เพราะตอนนี้เปิดกว่า แต่ขอเป็นรุ่นที่สวยงามเป็นประเด็นหลัก ต่อด้วยคุณภาพ ^^!

ถ้าราคาสินค้าแต่ละรุ่นไม่ต่างกันมาก ผมจะเลือกที่คุณภาพของสินค้าและความเม่นยำเป็นหลักครับ

รบกวนคุณมดหน่อยนะครับ ถ้าสามารถสระเวลาตอบคำถามและ เปรียบเทียบให้ดูได้จะเป็นข้อมูลที่ทำให้คุณมด ขายของง่ายขึ้นด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วยังไงจะโทรไปปรึกษาอีกทีแต่รบกวนทางนี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
1.snow wolf M24 ทั้ง 2 ตัวเป็นรุ่นเดียวกัน แต่ snow wolf Zombie Killer เป็นรุ่นออกมาทีหลัง ซึ่งไม่ได้มีการปรับปรุงอะไรมากไปกว่ารุ่นแรก เพียงแต่ปั๊มตัวหนังสือเพิ่ม เพราะทางโรงงานทำไว้เป็นข้อแตกต่างล็อตที่ออกมาแต่ละครั้ง ส่วนการใช้งานและสมรรถนะไม่ได้เพิมมากขึ้นหรือแตกต่างกัน
2. ca  ตัดทิ้งเรื่องแรง ได้เรื่องความสวยงาน  ชุดแต่งไม่เหมือนใครมีราคาสูง  , A&K และ snow wolf แทบไม่ต่างกัน อาจจะมีรูปลักษณ์ภายนอกต่างกันมาก แต่ความแรงและสมรรถณะไม่ต่างกัน
2.1  กล้องขาทราย  แถมเหมือนกันทุกรุ่น
2.2  ปืนจีนอัพเกรดความแรงมาจากโรงงานทุกตัว
2.3 ลูกสูบแดง จะมีใน  M24 snow wolf
2.4 ลูกสูบฟ้า  จะมีใน  M24 A&K
2.5 ไกล็อตเบริ่งมีใน  M24 ทุกตัว
2.6 , 2.7  เชียร์ 90 เป็น ชุดล็อตท้ายลูกสูบ (เชียร์)  ในเมืองจีนโลหะทุกชนิดมีราคาถูกมาก ประสิทธิภาพของวัสดุอาจจะต่างกัน ในเรื่องของความรู้สึก แต่ในเรื่องการใช้งานจริง ให้ผลไม่ต่างกันเลย บางคนอาจจะมีความรู้สึกว่าเหล็กแท้ (stell) หรือเหล็กที่เป็นสนิม จะมีความแข็งแกร่งมากกว่า โลหะผสม หรือที่เรียกว่าเหล็กหล่อ แต่ M24 ชุดเชียร์ของทั้งคู่วัสดุไม่เหมือนกัน ทำให้คนทั่วไป มีความรู้สึกว่า ความทนทานอาจจะต่างกัน  แต่ในแง่ของความเป็นจริง ปืน 1 กระบอกคุณคงไม่ใช้งานถึง 10 ปี เล่นแค่ 8  เดือน ถึง 1 ปี 2ปี ก็เปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่นแล้ว ตามวัฎจักรธรรมชาติของมนุษย์ (ตอนเราซื้อรถยนต์คันแรงเป็น Toyota vios ก็คิดว่าจะใช้มันสัก สิบปี แต่พอรุ่นใหม่ออกมา มีเครื่องยนต์ มีการปรับปรุงหรือชิ้นส่วนของเครื่องยนต์ให้แรงขึ้น 5% แต่โฆษณากันซะมากมาย ก็ทำให้คุณรู้สึกอยากเปลี่ยนรถรุ่นใหม่ทั้งที่ยังผ่อนไม่หมด) ฉะนั้นเรื่องความทนทานของเชียร์ที่แตกต่างกันส่งผลน้อยมาก เอามาคิดก็ปวดหัว เรายิ่งตีกรอป ก็หาของที่ถูกใจได้ยากขึ้น ทั้งที่ในชีวิตจริงแล้วไม่มีใครจมของใน 3 ปี
2.8 ,2.9  M24 ไม่มียี่ห้อไหนผลิตออกมาเป็นเหล็กแท้ เป็นโลหะผสมทุกยี่ห้อ 
2.10  ลำกล้องเซาะร่อง ก็อีกเช่นกันไม่มีผลในด้านการใช้งานทั้งสิ้น มีผลทางด้านจิตใจเป็นอย่างมากสำหรับคนบางกลุ่ม  ซึ่งโรงงานทางจีนลำกล้องเซาะร่องออกมาเพื่อให้เกิดความแตกต่าง หรือเป็นกลเม็ดในการแข่งขันทางการค้า  ปืนเกือนจะทุกยี่ห้อย้อนหลังไป 3ปีที่ผ่านมา  ก็พยายามที่จะหาความแตกต่างเพื่อเป็นจุดขาย เพิ่มความสมจริงและปราณีต ในการผลิดให้มากขึ้นเพื่อเพิ่มยอดการขาย

สูบแดง และ สูบฟ้า ทั้งคู่ผลิดจากอลูมิเนียมอัลลอยด์ชุปสี สมรรถนะไม่มีความต่าง  ต่างกันที่สี 

สรุป  ปืนยาวอัดลม (aircoking)   ถ้าให้ผมจำแนกเป็นหัวข้อใหญ่ ผมแยกได้ออกเป็น 2ประเภท  คือปืนที่ผลิตในญี่ปุ่น และ ไต้หวัน จะตอบโจทย์ในเรื่องของความสวยงาม และ เรียบร้อย ส่วนเรื่องความทนทาน แน่นอนแพราะมันไม่แรง ถ้าคนชอบแรง ข้าม 2 ประเทศผู้ผลิตนี้ไป เพราะเขาผลิตเน้นความทนทานและสวยงาม  อีกอย่างกฎหมายควบคุมความอันตรายของสินค้าประเภทของเล่น  มีความเฉียบขาดและเอาจริงกับผู้ผลิตมาก ๆ มาตรฐานอุตสาหกรรมสูง ส่วนจีน กฎหมายควบคุมความอันตรายชองสินค้าประเภทของเล่น ทางรัฐบาลใส่ใจน้อยมาในเรื่องนี้ ฉะนั้นจึงได้ความแรงของปืนสมใจพระเดชพระคุณไปทั่วโลก  ตอนนี้กิตติศัพท์ความแรงของจีนแพร่ระบาดไปทั่วโลก ปัจจุบัน จีนได้พัฒนาการผลิต ในเรื่องความทนทาน และสวยงาม เกือบเทียบเท่าไต้หวัน และ ญี่ปุ่นแล้ว จึงทำให้สินค้าญี่ปุ่นและไต้หวัน ซบเซาลงมาก จึงเข้าใจกันได้ง่าย ๆ ว่า ไต้หวัน ญี่ปุ่น ความสวยกว่าจีนไม่มาก ความทนทานก็ไม่ต่างกันมากแล้ว  แต่ความแรง จีนแซงขาด ไปหลายขุม แถมราคาถูกกว่า 2-3 เท่า 

ลองตัดสินใจดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2015, 12:35:11 AM โดย มด »

NVz

สมกับการรอคอย! คำตอบอะไรจะดีแบบนี้ "ภาษา ถ้อยคำ" สุดยอดครับ
และไม่คิดว่าพี่มดจะมาตอบให้ ดึกขนาดนี้นะครับ พอดีผมนอนไม่หลับเลยทำงานต่อ (ขอบคุณมากครับทำให้ผมนอนหลับซะทีคืนนี้)

เข้าเรื่องครับ พรุ่งนี้เช้าค่อยตอบก็ได้นะครับพี่มด

ตัดเรื่องทนทานไปละ ผมเคลียร์แล้วครับ
ตอนนี้ติดเรื่องความเนียนขอบตัวปืน และความแม่นยำ

1. ระหว่าง SW กับ A&K ตัวไหนงานเนียนกว่ากันครับ ถ้าเน้นเรื่องความสวยงาม (เพื่อประดับ สะสม)
2. ถ้าความแม่นยำในการยิงเป้าให้ยี่ห้อไหนครับ "มันต้องมีจุดต่างกันนิดหน่อย" (บอกได้ครับ)
3. ตัวปืนใช่พลาสติก ABS ทั้งคู่ใช่หรือไม่ครับ (ผมไม่ทราบจริงๆครับ อาจจะเรียกผิดขออภัย)

ถ้าสั่งซื้อกับพี่มด ตอนนี้ตัวไหนมีของบ้าง ราคาเท่าไร โอนเงินแล้ว จัดส่งให้ภายในกี่วันครับ (ส่งพื้นที่กทม. แถวพระราม 3)
แล้วไม่ทราบว่ามีหน้าร้านหรือเปล่า หรือถ้าพี่สะดวกให้ผมเข้าไปดูของเอง เผื่อจะได้อย่างอื่นติดมือเพิ่ม สะดวก วันเสาร์ อาทิตย์ หรือเปล่า
และพี่มดอยู่ ช่วงไหนของ พุทธมลฑล สาย 2 ครับจะได้คำนวนระยะทาง และเวลาถูก

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ มด

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมมาตอบดึก เพราะช่วงนี้งานถ่ายภาพเยอะ ผมเข้าใจถึงการที่คนเราสนใจอะไรสักอย่าง เราก็อยากได้ข้อมูลในการตัดสินใจ

1ทั้งสองยี่ห้อมีความเนี๊ยบสวยงามไม่หนีกันมาก คุณภาพก็พอๆกัน ในเรื่องความประณีต

2ความแม่นยำ ปืนระบบอัดลมยิงทีละนัด แม้ตัวที่ห่วยที่สุดก็ยิงได้แม่นยำมาก ผมจึงไม่ฟันธงในเรื่องนี้ เพราะแม่นมากจนเกินตัว ผมว่าอยู่ที่คนยิงมากกว่า แต่ก็มีคนบางกลุ่มหาเรื่องมาพูดอวดรู้จนได้ว่าต่างกันโดยเอาขอมูลทางเทคนิคมาอ้าง ทั้งที่ปืนพวกนี้ให้เด็กไม่เคยยิงปืนมาเลยยังแม่นแบบจับวาง (เอาอะไรมาวัดกันดีล่ะ มันละเอียดอ่อนมากนะครับ ตัวปืนพอๆกัน คนยิง สิ่งแวดล้อมรอบพื้นที่ยิง เช่นลม ฟ้า อากาศ) เรื่องความแม่นยำผมจึงบอกได้ว่าแม่นมากๆๆๆ ทั้งคู่อยู่ที่คนยิงครบ

3วัสดุเป็นโพลิเมอร์คุณภาพสูง เหมือนที่ใช้กับปืนจริงเลยครับ

ปืน M24 ตอนนี้ทุกยีห้อของขาดตลาด การสั่งซื้อ โอนเงิน หรือ เก็บเงินปลายทางแล้วแต่สะดวกครับ ค่าส่งตามน้ำหนักปืน ประมาณ 350 บาทสำหรับ M24 ราคา 5900บาท พระราม3ไม่ไกลผม การเข้ามาเยี่ยมเชิญได้เลยครับ ส่วนปืนถึงของไม่มี แต่ผมมีปืนให้ทดลองยิง มาทดลองได้ครับ มาเยี่ยมได้ทุกวันไม่มีวันหยุด ช่วงกลางสาย2ครับ

NVz

ขอบคุณมากครับพี่มด (กระจ่างแจ้ง)
สรุปซื้ออะไรก็ได้ ไม่ต่างกัน อิอิ

อยู่ที่ใครชอบ Brand ไหนละตอนนี้

ถ้าไงมีของรุ่นไหน ยี่ห้อไหนเข้ามา รบกวนแจ้งด้วยนะครับ
(แต่ถ้าแอบบอกก่อนก็ดีนะครับ ว่าของจะเข้าช่วงไหน)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่สุดยอด ครับหวังเป็นอย่างยิ่งว่าผมจะได้รับบริการจากคุณพี่มด นะครับ

ออฟไลน์ มด

ขอบคุณมากครับพี่มด (กระจ่างแจ้ง)
สรุปซื้ออะไรก็ได้ ไม่ต่างกัน อิอิ

อยู่ที่ใครชอบ Brand ไหนละตอนนี้

ถ้าไงมีของรุ่นไหน ยี่ห้อไหนเข้ามา รบกวนแจ้งด้วยนะครับ
(แต่ถ้าแอบบอกก่อนก็ดีนะครับ ว่าของจะเข้าช่วงไหน)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่สุดยอด ครับหวังเป็นอย่างยิ่งว่าผมจะได้รับบริการจากคุณพี่มด นะครับ

ยินดีครับ