ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุย เกี่ยวกับ มอไซค์ อะไหล่แต่ง และอื่นๆทุกเรื่องเกี่ยวกับ 2ล้อ  (อ่าน 8859 ครั้ง)

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
Honda Zoomer x สกู๊ตเตอร์ตัวมันส์ครับ

ผมเพิ่งเคยจับรถเล็กในบ้านเรา ที่เป็นของผมเอง ก็รุ่นนี้ ที่ผ่านมาไม่เคยชอบดีไซด์สักรุ่น สมรรถนะยิ่งทำให้ผมห่าง เพราะมันไม่ได้เรื่องจริงๆถ้าเทียบกับรถที่ประกอบต่างประเทศ มาตรฐานอุตสหกรรมเราต่ำมาก

มาวันนึงก็มีรถที่ไลน์ผลิตส่งออก เปิดตลาดในบ้านเราครั้งแรกที่ผมได้รู้ก็ Kawasaki KSR ต่อมาก็ Honda PCX มาวันนี้ Honda Zoomer x ซึ่งทั้ง 3รุ่นโดนใจผม

เพราะมาตรฐานส่งออก จึงเป็นรถที่มีสมรรถนะสูงขึ้น ระบบเซฟตี้ต่างๆมีมาให้ การขับขี่ที่เกาะถนน ยางติดรถดีขึ้นคือใช้ได้จริง ฝนตกไม่กลิ้ง ระบบช่วงล่างได้มาตรฐาน วัสดุที่ใช้ผลิตทนทานดูสวยงามเรียบร้อย ระบบไฟที่สว่างและไม่หรี่ขณะรอบต่ำ ให้แบตเตอรี้แห้งมาเลย ถือเป็นโชคดีของคนไทยครับ จากที่เคยขี่ Super Bike แล้ววางมือไปเป็น 10ปีแล้ว  KSR เป็นตัวแรกที่ผมสนใจอย่างแรง พอ Honda PCX ออกมา ก็ว่าจะไปเอา แต่ก็ว่าจะๆ จนกระทั้ง Honda Zoomer-x วางตลาด เที่ยวนี้คิดอยู่พักนึง พอมองเป็นธุระกิจได้จึงตัดสินใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 08:57:25 PM โดย มด »

cabal 2013

• บุคคลทั่วไป

เสือเพิก

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2019, 01:00:30 PM โดย มด »