ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน MB01(AWP) ของผมจะซ่อมได้รึป่าวเนี่ย  (อ่าน 3577 ครั้ง)

gsmkill

• บุคคลทั่วไป
ก่อนอื่นผมขอโทษก่อนเลย เพราะผมไม่รู้จะไปถามปัญหาในห้องไหนเลยมาโพสต์ลงในห้องนี้...
คือผมมีปืน AWP หรือว่า MB01 (อันที่มีอยู่ไม่รู้คืออันไหนอ่ะ) เมื่อ2-3วันก่อนมันมีชิ้นส่วนโลหะหล่นร่วงมาจากตัวปืน ตรงช่องที่ใส่แม็กกระสุนน่ะ ไม่ทราบว่ามันจะมีโอกาส(อะไหล่)ซ่อมได้รึป่าวอ่ะ ถ้าซ่อมได้ต้องใช้งบประมาณสักเท่าไหร่ครับ...
ขอรบกวนด้วยครับ...

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
Re: ปืน MB01(AWP) ของผมจะซ่อมได้รึป่าวเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:39:32 PM »
ก่อนอื่นผมขอโทษก่อนเลย เพราะผมไม่รู้จะไปถามปัญหาในห้องไหนเลยมาโพสต์ลงในห้องนี้...
คือผมมีปืน AWP หรือว่า MB01 (อันที่มีอยู่ไม่รู้คืออันไหนอ่ะ) เมื่อ2-3วันก่อนมันมีชิ้นส่วนโลหะหล่นร่วงมาจากตัวปืน ตรงช่องที่ใส่แม็กกระสุนน่ะ ไม่ทราบว่ามันจะมีโอกาส(อะไหล่)ซ่อมได้รึป่าวอ่ะ ถ้าซ่อมได้ต้องใช้งบประมาณสักเท่าไหร่ครับ...
ขอรบกวนด้วยครับ...

ถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ  เพราะชิ้นส่วนบางอันยังพอหาได้อยู่ครับ

gsmkill

Re: ปืน MB01(AWP) ของผมจะซ่อมได้รึป่าวเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 07:54:19 AM »
เข้าใจว่าน่าจะเป็นชุดที่ไว้ล็อค/ปลดล็อคแม็กปืนน่ะครับ

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 05:28:32 PM »
เข้าใจว่าน่าจะเป็นชุดที่ไว้ล็อค/ปลดล็อคแม็กปืนน่ะครับ

วัสดุมันหมดอายุครับ  ตัวล็อคแม็กนี้เคยมีทำมาเป็นอลูเนียม   แต่ต้องหาหน่อยครับไม่มั่นใจว่ายังมีขายอยู่เปล่า  จะช่วยหาอีกแรงครับ

gsmkill

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 09:56:54 AM »
ขอบคุณครับ ....ขอให้คุณมด หาได้นะครับ แล้วผมจะรอ....(ด้วยความหวัง..)

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 02:46:56 PM »
ขอบคุณครับ ....ขอให้คุณมด หาได้นะครับ แล้วผมจะรอ....(ด้วยความหวัง..)

รับทราบครับ

beverlee147

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 05:10:38 PM »
เป็นหมือนกันเลยตอนนี้ยังหาไม่เจอ-*-

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 12:02:07 PM »
เป็นหมือนกันเลยตอนนี้ยังหาไม่เจอ-*-

ปืนที่มีอายุเกิน 5 ปี  วัสดุที่เป็นเหล็กหล่อจะเริ่มหมดอายุครับ