ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้น อัดแก๊ส M1911 ตัวแรง งานเนี๊ยบ  (อ่าน 38294 ครั้ง)

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
ปืนสั้น อัดแก๊ส M1911 ตัวแรง  ราคา 2800 บาท แรง 400Fps+ งานเนี๊ยบ เล่นแก๊สแรงได้ทุกเบอร์ เหล็กดีมาก โลหะทั้งกระบอก งานบอดี้ สมจริงมากครับ

ตัวนี้ผมกล้าเชียร์ งานดีมาก อย่างที่คาดไม่ถึง ถึงปืนจะผลิตในจีน แต่งานสวย เรียบร้อย เทียบชั้น ไต้หวัน ญี่ปุ่น ได้สบายๆ จีนได้เปรียบเรื่อง เหล็กดีกว่า เพราะเป็นทรัพยากรที่ราคาถูกในบ้านเขา เสียงการทำงานแน่น และกระแทกถอยหลังแรงสะใจกว่าปืนหลายรุ่น เช่น ตระกูล Glock เป็นต้น ความแรงปืนกินขาด จีนเก่งเรื่องนี้ กว่าญี่ปุ่น ไต้หวัน บ้านเขาไม่ควบคุมในเรื่องนี้ มาถึงวันนี้ ความทนทานก็ เหนือชั้นกว่าชาวบ้านอีก มีความเสถียรแน่นอน กว่าแต่ก่อนมาก ผมเอามาใช้โหดๆ มันก็ไม่มีปัญหาอะไรให้เห็นเลย ชอบที่เสียงเหล็กเวลาขึ้นสไลด์ มันกังวาล สมจริงกว่าชาวบ้านมากครับ เรื่องความแม่นก็ดีกว่าแต่ก่อนมาก จัดว่าเป็ฯปืนยุคปรับปรุงของจีนที่เล่นได้ แรงทนทาน เนื้อเหล็กดีมาก งานเนี๊ยบทุกจุด มาร์คกิ้ง
 ทำมาเหมือนของจริงคือปั้มลงไปในเนิ้อปืน ไม่ใช่ยิงเลเซอร์แบบแต่ก่อน หาที่ติไม่ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 09:49:36 AM โดย มด »

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
Re: ปืนสั้น อัดแก๊ส M1911 ตัวแรง งานเนี๊ยบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 12:14:27 PM »
ปืนสั้น อัดแก๊ส M1911 ตัวแรง  ราคา 2800 บาท แรง 400Fps+ งานเนี๊ยบ เล่นแก๊สแรงได้ทุกเบอร์ เหล็กดีมาก โลหะทั้งกระบอก งานบอดี้ สมจริงมากครับ

ตัวนี้ผมกล้าเชียร์ งานดีมาก อย่างที่คาดไม่ถึง ถึงปืนจะผลิตในจีน แต่งานสวย เรียบร้อย เทียบชั้น ไต้หวัน ญี่ปุ่น ได้สบายๆ จีนได้เปรียบเรื่อง เหล็กดีกว่า เพราะเป็นทรัพยากรที่ราคาถูกในบ้านเขา เสียงการทำงานแน่น และกระแทกถอยหลังแรงสะใจกว่าปืนหลายรุ่น เช่น ตระกูล Glock เป็นต้น ความแรงปืนกินขาด จีนเก่งเรื่องนี้ กว่าญี่ปุ่น ไต้หวัน บ้านเขาไม่ควบคุมในเรื่องนี้ มาถึงวันนี้ ความทนทานก็ เหนือชั้นกว่าชาวบ้านอีก มีความเสถียรแน่นอน กว่าแต่ก่อนมาก ผมเอามาใช้โหดๆ มันก็ไม่มีปัญหาอะไรให้เห็นเลย ชอบที่เสียงเหล็กเวลาขึ้นสไลด์ มันกังวาล สมจริงกว่าชาวบ้านมากครับ เรื่องความแม่นก็ดีกว่าแต่ก่อนมาก จัดว่าเป็ฯปืนยุคปรับปรุงของจีนที่เล่นได้ แรงทนทาน เนื้อเหล็กดีมาก งานเนี๊ยบทุกจุด มาร์คกิ้ง
 ทำมาเหมือนของจริงคือปั้มลงไปในเนิ้อปืน ไม่ใช่ยิงเลเซอร์แบบแต่ก่อน หาที่ติไม่ได้ครับ

กฤษณ์

Re: ปืนสั้น อัดแก๊ส M1911 ตัวแรง งานเนี๊ยบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 12:18:08 PM »
สนใจครับ ส่งข้อมูลให้ทางเมล์ด้วย

กฤษณ์

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 10:33:08 AM »
ผมจัดส่งทางไปรษณีย์ เป็น พกง.เก็บเงินปลายทาง คุณรับของและจ่ายเงินที่ไปรษณีย์ครับ
โทรสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 085-9698333 มดครับ

chai2494

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:14:12 PM »
อยากทราบว่าM1911ของอะไรแรงที่สุด 450fps+ และราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 04:48:09 PM »
ปืนที่ผลิตออกมาทั้งหมด ถ้าเรื่องแรงไม่มีใครสู้จีนได้ แต่ต้องเลือกเล่นเป็นบางยี่ห้อเท่านั้น ที่เล่นได้ไม่พังง่ายและไม่กวนใจ ส่วนเรื่องที่ถามมาแรงขนาดไหนอยู่ที่เราเลือกแก๊สให้แรงมากขึ้น ปืนก็แรงขึ้น แต่ถ้าเอาแรงขนาดที่ถามมา ต้องโมเพิ่ม ซึ่งค่าใช่จ่ายเยอะท่วมราคาปืน ทางที่ดีกว่าซื้อปืนแก๊ส Co2ไปเลยดีกว่า ราคาก็แถวๆ4-5พันบาทขึ้นไป ถ้ารุ่นถูกๆจะไม่ทน ต้องราคาตามที่ผมว่าไปถึงเล่นได้ครับ

Rit04322

Re: ปืนสั้น อัดแก๊ส M1911 ตัวแรง งานเนี๊ยบสร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:58:11 PM »
สนใจm1911คับมีขายไหมคับขอเบอร์คนจะขายหน่อยคับเดี๋ยวโทรไป

ออฟไลน์ มด

Re: ปืนสั้น อัดแก๊ส M1911 ตัวแรง งานเนี๊ยบสร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:07:59 PM »
สนใจm1911คับมีขายไหมคับขอเบอร์คนจะขายหน่อยคับเดี๋ยวโทรไป
เบอร์ผม  085-9698333 มดครับ

meaw

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 02:28:32 PM »
คุณมด ปืนตัวนี้ยี่ห้ออะไรหรือครับ แล้วระยะหวังผลกี่เมตรครับ

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 02:36:08 PM »
คุณมด ปืนตัวนี้ยี่ห้ออะไรหรือครับ แล้วระยะหวังผลกี่เมตรครับ

ปืนสั้นอัดแก๊ส EG-723 Bell ครับ บอดี้เหล็ก ระยะหวังผล 10 เมตรได้ครับ ใกล้-ไกล ตามความแรงแก๊สที่ใช้ครับ

llusifer

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 02:34:48 PM »
สอบถามครับ คุณ มด ปืนรุ่นนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ ที่ร้่านนะครับ  ถ้าจะสั่ง มีส่งแบบ พกง ไหมครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 05:07:05 PM »
สอบถามครับ คุณ มด ปืนรุ่นนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ ที่ร้่านนะครับ  ถ้าจะสั่ง มีส่งแบบ พกง ไหมครับ   ขอบคุณครับ

มีครับ  จัดส่งเป็น พกง.ได้ครับ คุณต้องไปรับของและจ่ายเงินที่ไปรษณีย์ครับ  ค่าจัดส่งต่างหากครับ

สุรพันธุ์

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 11:01:24 AM »
รุ่นEG-723 Bell นี้ยังมีขายไม๊ครับ :P

ออฟไลน์ มด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 09:58:28 PM »
รุ่นEG-723 Bell นี้ยังมีขายไม๊ครับ :P

มีครับ

วรเดช

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 12:56:31 PM »
ถ้าต้องการสั่งซื้อรุ่นนี้ พร้อมอุปกรณ์เสริม มีอะไรบ้าง ราคาเท่าไรครับ
ผมมือใหม่ครับ
คงไม่ค่อยได้เล่นเท่าไร จะเอาไปใส่ตู้โชว์ สะสมให้พ่อครับ(พ่อผมเป็นทหารครับ) อยากได้แบบเหมือนจริง
ถ้าถูกใจ จะสั่งตัวอื่นเพิ่มครับ