ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่าย สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ (ไก่ป่า,ช้าง,นาก,เม่น,นกเงือก,เลียงผา,ฯลฯ)  (อ่าน 27918 ครั้ง)

nat_jungle

• บุคคลทั่วไป
แถมอีกซักชุด...กับ นกเงือก..กก/กาฮัง....ครับ. ;)

nat_jungle

อีกซักภาพ....กับนกเงือก..แกก..ครับ.. ;)

nat_jungle

คราวนี้...นำเจ้าลูกกวางน้อย...มาให้ชมกันครับ :) ...เพิ่งเกิดได้ 3 วัน..โดนแม่ทิ้งซะละ  :'( คาดว่าน่าจะถูกฝูงหมาไนเล่นงานนะครับ. ???

Ggy888

อยากไปเที่ยวธรรมชาติ ถ่ายรูปแบบนี้บ้างจังครับ  ;D

ออฟไลน์ มด

• Administrator
  • Hero Member
อยากไปเที่ยวธรรมชาติ ถ่ายรูปแบบนี้บ้างจังครับ  ;D

ได้เลยครับ สะดวกวันไหนนัดกันได้เลยครับ
Facebook  : มด บีบีกัน  คุยเฟสได้ตลอดครับ

nat_jungle

ฤดูหนาว... จะเป็นช่วงที่ช้างป่า มักจะเกิดอาการตกมัน..! ดังนั้นเดินทางเที่ยวป่าเที่ยวเขา ก็หมั่นสังเกตุ ระมัดระวังเว้นระยะห่างที่เหมาะสม กันไว้บ้างนะครับ.

nat_jungle

บ่อยครั้งที่ได้สัมผัส กับธรรมชาติ..โดยการเฝ้ามองพฤติกรรม วิถีสัตว์ป่า...ก็มักจะได้เห็นถึงพฤติกรรมแปลกๆ ที่ไม่มีให้ชมแม้ใน ที.วี.

nat_jungle

ยามเช้าตรู่ๆ ก่อนแสงแรกจะสาดส่อง...อย่าลืมไปเฝ้าชม "จ้าวแห่งทุ่งหญ้า"...คือ กระทิง.

nat_jungle

กระทิง..ที่มีวงเขาโค้งจรดกันดุจ รูปหัวใจ... เป็นอีกหนึ่งความหลากหลายของลักษณะทางกายภาพสัตว์ป่า แห่งผืนป่าเมืองไทย..

Hana4

watanakorn

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2017, 02:42:29 AM โดย watanakorn »

ออฟไลน์ มด

nuning

ขอบคุณที่นำเอา ภาพถ่าย สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ มาฝากกันค่ะ  ฉันชอบ สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ    มากเลย     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2018, 11:23:57 AM โดย มด »

ออฟไลน์ มด

ขอบคุณที่นำเอา ภาพถ่าย สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ มาฝากกันค่ะ  ฉันชอบ สัตว์ป่า และ ธรรมชาติ    มากเลย     

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อีผี

• Newbie
  • *
สวยงามและดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ